Thăm dò ý kiến

Phát biểu cảm nghĩ về website mới ?

Giao diện đẹp

Tiện dụng

Nhiều tính năng hữu ích

Nội dung phong phú

Nhật ký

  •   Đang truy cập: 1
  •   Hôm nay: 20
  •   Tháng hiện tại: 1718
  •   Tổng lượt truy cập: 233475

Thông tư số 03/2014/TT-BXD của Bộ Xây dựng : Quy định tính diện tích căn hộ chung cư mới

Thứ tư - 19/03/2014 08:58

Đây là một trong những nội dung được quy định tại Thông tư số 03/2014/TT-BXD của Bộ Xây dựng sửa đổi, bổ sung Điều 21 của Thông tư số 16/2010/TT-BXD quy định cụ thể và hướng dẫn thực hiện một số nội dung của Nghị định số 71/2010/NĐ-CP của Chính phủ quy định chi tiết và hướng dẫn thi hành Luật Nhà ở.

Thông tư quy định, các giao dịch về nhà ở phải được lập thành văn bản (gọi chung là hợp đồng về nhà ở) có các nội dung quy định tại Điều 93 của Luật Nhà ở, Bộ Luật dân sự, Điều 63 của Nghị định số 71/2010/NĐ-CP, tuân thủ các hợp đồng mẫu và nội dung của hợp đồng về nhà ở.


Những tin mới hơn

Những tin cũ hơn